คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข้าร่วมการอบรมหลักสูตรเทคนิค การประชาสัมพันธ์สำหรับเครือข่ายอาสาสมัครอุตุนิยมวิทยาและแผ่นดินไหว โดยมี ผศ.ดร. สฤษดิ์ ศรีโยธิน รองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นวิทยากรในการอบรม ในครั้งที่ 2 ในหัวข้อ “การสร้างมนุษยสัมพันธ์กับชุมชน เพื่อการพัฒนาเครือข่าย กรมอุตุนิยมวิทยา” โดยมีผู้เข้าร่วมทั้งสิ้น 350 คน ในวันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2567 ผ่านระบบออนไลน์ Webex Meetings
![](http://human.dusit.ac.th/main/wp-content/uploads/2024/06/Screenshot-2024-06-24-143815-1024x716.png)